Member Info
Introduction

Founder / Counselor / Webmaster @Thaiwahclub & Beyond Study :)

Blog Archive
April-2015

บล็อคอัพเดทล่าสุด

Future Unlimited

Future Unlimited!

ไปประชุมกับทางทางสถานทูตวันนี้เรื่องการใช้โลโก้ 'Future Unlimited' มาครับ (Branding ของ Studyinaustralia.gov.au) :)

ทีนี้ก็มีข่าวดีด้วยว่า น่าจะช่วง ตค. ที่จะมี Campaign ของทาง Future Unlimited นี่แล สำหรับคนที่สนใจไปเรียนต่อครับ รางวัลคร่าวๆคือ ทุนเรียนในออสเตรเลีย 1 ปี (จะเรียนในระดับป.โทก็ได้ รวมถึงค่าใช้จ่ายอื่นๆ ด้วย) campaign จะ run ประมาณ 7 สัปดาห์ โดยแต่ละสัปดาห์ก็จะมีการเลือกผู้ชนะของแต่ละสัปดาห์ให้ได้รับรางวัลไป 6 State Study Tour (ยาวประมาณ 2 weeks ได้เรียน และเที่ยว ใน 6 รัฐ)

Campaign นี้จะเป็น Global Campaign ครับ ดังนั้นผู้สนใจน่าจะเยอะ และทางผมและทางสถานทูตก็อยากเห็นตัวแทนจากเมืองไทยผ่านเข้าไปรอบสุดท้ายกับเค้าด้วยเหมือนกัน

การแข่งขันไม่ยากนัก เป็นการเขียนสั้นๆแค่ ประมาณ 50 คำเท่านั้นเอง ดังนั้นไม่ได้ซับซ้อนมาก (ดูแล้วน่าจะคัด idea มากกว่า) ยังไงตอนนี้ลองเตรียมตัวไว้คร่าวๆกับ concept นี้ ลองดูวีดีโอนี้ เพื่อให้เห็น concept คร่าวๆก่อนก็ได้ครับ ;)

ยังไงผมจะนำข้อมูลมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะครับ :)

http://www.youtube.com/watch?v=BWF2jw5aRu4
Posted : Sep 3, 2013 , 17:17:51 PM     View : 4001